กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ร่วมกับ สสจ.ระยองจัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพผู้ปกครอง เพื่อส่งเสริมพัฒนาการเด็กในศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก จังหวัดระยอง
วันที่ 18 พ.ค. 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดระยอง ขับเคลื่อนการยกระดับคุณภาพสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยด้านสุขภาพ (สพด.4D) โดยจัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพผู้ปกครอง เพื่อส่งเสริมพัฒนาการเด็กในศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก เขตสุขภาพที่ 6 ผ่านกระบวนการโรงเรียนพ่อแม่ ภายใต้โครงการคัดกรองและส่งเสริมพัฒนาการเด็กในศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก เขตสุขภาพที่ 6 ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กองค์การบริหารส่วนตำบลปลวกแดง อำเภอปลวกแดง จังหวัดระยอง ผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย ผู้ปกครองในพื้นที่ตำบลปลวกแดง อำเภอปลวกแดง จำนวน 35 คน