![](https://hpc6.anamai.moph.go.th/web-upload/31x1af1f7ef8d871a3c2d13d7517b0e6d77/tinymce/images/67/%E0%B8%9E%E0%B8%84%2067/386.jpg)
ศูนย์อนามัยที่ 6 โดยกลุ่มส่งเสริมความรอบรู้และสื่อสารสุขภาพ จัดอบรมการพัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านวิชาการ ครั้งที่ 1 ปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ณ ห้องประชุมสัตบรรณ ชั้น 3 ศูนย์อนามัยที่ 6
วันที่ 16 พฤษภาคม 2567 กลุ่มส่งเสริมความรอบรู้และสื่อสารสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 6 จัดอบรมการพัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านวิชาการ ครั้งที่ 1 ปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ณ ห้องประชุมสัตบรรณ ชั้น 3 ศูนย์อนามัยที่ 6 ในเรื่อง “AI เครื่องมือช่วยทำวิจัย” ด้วยโปรแกรม Chat GPT, Claude AI, SciSpace และ Quillbot โดยนางสาวศศิพร ตัชชนานุสรณ์ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 เป็นวิทยากรในการให้ความรู้และร่วมแลกเปลี่ยนกับผู้เข้าร่วมการอบรมฯ ซึ่งมีผู้สนใจและเข้าร่วมการอบรมครั้งนี้ 15 คน
ในปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 ให้ความสำคัญกับการพัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านวิชาการ โดยกำหนดรูปแบบกิจกรรมเป็น Small group training เดือนละ 1 ครั้ง โดยวิทยากรเป็นบุคลากรในศูนย์อนามัยที่ 6 ที่มีความเชี่ยวชาญ/ทักษะด้านวิชาการร่วมแลกเปลี่ยนและถ่ายทอดความรู้แก่ผู้ที่สนใจในแต่ละประเด็นหัวข้อวิชาการที่จัดขึ้น