กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ร่วมกับ สสจ.ระยอง และ สปสช.เขต 6 ระยอง ลงพื้นที่เยี่ยม นิเทศ ติดตาม และประเมินรับรองมาตรฐานสถานชีวาภิบาล ณ วัดห้วงหิน อำเภอแกลง จังหวัดระยอง
วันที่ 16 พ.ค. 67 ศูนย์อนามัยที่ 6 โดยนางสาวลลิตา สุกแสงปัญญา นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ และคณะ ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดระยอง และ สปสช.เขต 6 ระยอง ลงพื้นที่เยี่ยม นิเทศ ติดตาม และประเมินรับรองมาตรฐานสถานชีวาภิบาล ณ วัดห้วงหิน อำเภอแกลง จังหวัดระยอง โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อจัดตั้งหน่วยบริการสำหรับผู้สูงอายุและผู้นำศาสนาที่มีภาวะพึ่งพิง หรือผู้ป่วยโรคเรื้อรังอื่นๆ ที่ต้องดูแลระยะยาวและอยู่ในระยะประคับประคองและระยะท้ายของชีวิตให้ได้รับการดูแลที่ครอบคลุมในทุกมิติ