กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 โดยกลุ่มงานสตรีและเด็กปฐมวัย ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังและประเมินมาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็กสำหรับสถานพยาบาลและเครือข่ายระดับจังหวัด เขตสุขภาพที่ 6
วันที่ 16 พฤษภาคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 กลุ่มสตรีและเด็กปฐมวัย และคณะกรรมการประเมินมาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็ก สำหรับสถานพยาบาล และเครือข่ายระดับจังหวัด เขตสุขภาพที่ 6 (ทีมจังหวัดจันทบุรี) นำโดยแพทย์หญิงจรรยา ธำรงวุฒิกุล นายแพทย์ชำนาญการพิเศษ โรงพยาบาลพระปกเกล้า จังหวัดจันทบุรี ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังและประเมินมาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็ก สำหรับสถานพยาบาลและเครือข่ายระดับจังหวัด ณ โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชสระแก้ว จังหวัดสระแก้ว ในการนี้ได้รับเกียรติจากแพทย์หญิงกนกพร ทองเลื่อน รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์ โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชสระแก้ว กล่าวต้อนรับและนำทีมคณะผู้บริหาร แพทย์ สูติแพทย์ กุมารแพทย์ พยาบาลและเจ้าหน้าที่ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสระแก้วร่วมรับการเยี่ยมเสริมพลัง และประเมินมาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็กฯ ซึ่งคณะกรรมการฯ ได้ให้ข้อเสนอแนะแนวทางในการพัฒนาหน่วยบริการสาธารณสุข ตามกระบวนการคุณภาพและการจัดบริการที่ได้มาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็กฯ ต่อไป