กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดจันทบุรี และสำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ เขต 6 ระยอง ลงพื้นที่เยี่ยม นิเทศ ติดตาม และประเมินรับรองมาตรฐานสถานชีวาภิบาล ณ ศูนย์พำนักสันติภาวัน อำเภอสอยดาว จังหวัดจันทบุรี
วันที่ 14 พ.ค. 67 ศูนย์อนามัยที่ 6 โดยนางสาวลลิตา สุกแสงปัญญา นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ และคณะ ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดจันทบุรี และสำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ เขต 6 ระยอง ลงพื้นที่เยี่ยม นิเทศ ติดตาม และประเมินรับรองมาตรฐานสถานชีวาภิบาล ณ ศูนย์พำนักสันติภาวัน อำเภอสอยดาว จังหวัดจันทบุรี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อจัดตั้งหน่วยบริการสำหรับผู้สูงอายุและผู้นำศาสนาที่มีภาวะพึ่งพิง หรือผู้ป่วยโรคเรื้อรังอื่นๆ ที่ต้องดูแลระยะยาวและอยู่ในระยะประคับประคองและระยะท้ายของชีวิตให้ได้รับการดูแลที่ครอบคลุมในทุกมิติ