กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ร่วมกับสสจ.ระยอง และ สปสช.เขต6 ร่วมประเมินรับรองมาตรฐานสถานชีวาภิบาล วัดห้วงหิน อ.แกลง จ.ระยอง
วันที่ 16 พ.ค. 67 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี มอบหมายให้ นางสาวลลิตา สุกแสงปัญญา นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ และคณะ ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดระยอง และ สปสช.เขต 6 ลงพื้นที่เยี่ยม นิเทศ ติดตาม และประเมินรับรองมาตรฐานสถานชีวาภิบาล ณ วัดห้วงหิน อำเภอแกลง จังหวัดระยอง การลงพื้นที่ครั้งนี้เพื่อจัดตั้งหน่วยบริการสำหรับผู้สูงอายุและผู้นำศาสนาที่มีภาวะพึ่งพิง หรือผู้ป่วยโรคเรื้อรังอื่นๆ ที่ต้องดูแลระยะยาวและอยู่ในระยะประคับประคองและระยะท้ายของชีวิตให้ได้รับการดูแลที่ครอบคลุมในทุกมิติ ต่อไป