กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมกับสสจ.สระแก้ว ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังในสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยที่เปิดรับบริการดูแลเด็กอายุต่ำกว่า 2 ปี จังหวัดสระแก้ว
วันที่ 16 พฤษภาคม 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรีมอบหมายให้ กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ งานอนามัยแม่และเด็ก ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสระแก้ว ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยที่เปิดรับบริการดูแลเด็กอายุต่ำกว่า 2 ปี ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กโรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชสระแก้ว อำเภอเมืองสระแก้ว จังหวัดสระแก้ว เพื่อติดตามการดำเนินงาน ปัญหาและอุปสรรคในการดำเนินงาน พร้อมทั้งให้ข้อเสนอแนะแนวทางในการดำเนินงานสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยที่เปิดรับบริการดูแลเด็กอายุต่ำกว่า 2 ปี ได้อย่างมีคุณภาพต่อไป