กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ร่วมกับ สสจ.ระยอง สสอ.เขาชะเมา อบต.น้ำเป็น อบต.เขาชะเมา และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง ลงพื้นที่เฝ้าระวังคุณภาพน้ำประปาและยกระดับคุณภาพน้ำประปาหมู่บ้านให้เป็นต้นแบบประปาหมู่บ้านสะอาดปีงบประมาณ 2567
วันที่ 15 พฤษภาคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดระยอง สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเขาชะเมา องค์การบริหารส่วนตำบลน้ำเป็น องค์การบริหารส่วนตำบลเขาชะเมา และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องพื้นที่เฝ้าระวังคุณภาพน้ำประปาและยกระดับคุณภาพน้ำประปาหมู่บ้านให้เป็นต้นแบบประปาหมู่บ้านสะอาดปีงบประมาณ 2567 ตามเกณฑ์มาตรฐานน้ำประปาดื่มได้ กรมอนามัย พ.ศ.2563 จำนวน 7 แห่งโดยศูนย์อนามัยที่ 6 มีการเฝ้าระวังการจัดการคุณภาพน้ำประปาหมู่บ้าน และได้สนับสนุนชุดทดสอบ อ.13 และชุดสื่อความรู้แนวทางการควบคุมระบบผลิตน้ำประปา ทั้งนี้ได้รับความร่วมมือจากผู้บริหาร คณะกรรมการดูแลระบบประปา และผู้ดูแลระบบประปาเป็นอย่างดี