กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมกับ สสจ.จันทบุรี ประชุมวางแผนและขับเคลื่อนการดำเนินงานแก้ไขปัญหาทุพโภชนาการในเด็กปฐมวัยตำบลคลองพลู อำเภอเขาคิชฌกูฏ จังหวัดจันทบุรี
วันที่ 14 พฤษภาคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดจันทบุรี จัดประชุมการขับเคลื่อนรูปแบบการจัดการปัญหาภาวะทุพโภชนาการในเด็กปฐมวัยไทย ผ่าน Model "พลัง 3 สร้าง สร้างเด็กปฐมวัยไทยคุณภาพ แก้ไขปัญหาเตี้ย ผอม อ้วน" ณ สถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษานวมินทราชินี ตำบลคลองพลู อำเภอเขาคิชฌกูฏ จังหวัดจันทบุรี เพื่อวางแผนและขับเคลื่อนการดำเนินงานแก้ไขปัญหาทุพโภชนาการในเด็กปฐมวัยตำบลคลองพลู ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย สาธารณสุขอำเภอเขาคิชฌกูฎ ปลัดเทศบาลตำบลคลองพลู พัฒนากรตำบลคลองพลู กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน คณะกรรมการพัฒนาเด็กและครอบครัวตำบลคลองพลู