กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ลงพื้นที่เฝ้าระวังคุณภาพน้ำประปาและยกระดับคุณภาพน้ำประปาหมู่บ้านให้เป็นต้นแบบประปาหมู่บ้านสะอาด ปี 2567
วันที่ 13-14 พฤษภาคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดปราจีนบุรี องค์การบริหารส่วนตำบลหนองโพรง องค์การบริหารส่วนตำบลดงกระทงยาม และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องพื้นที่เฝ้าระวังคุณภาพน้ำประปาและยกระดับคุณภาพน้ำประปาหมู่บ้านให้เป็นต้นแบบประปาหมู่บ้านสะอาดปีงบประมาณ 2567 ตามเกณฑ์มาตรฐานน้ำประปาดื่มได้ กรมอนามัย พ.ศ.2563 จำนวน 6 แห่ง
โดยศูนย์อนามัยที่ 6 มีการเฝ้าระวังการจัดการคุณภาพน้ำประปาหมู่บ้าน และได้สนับสนุนชุดทดสอบ อ.13 และชุดสื่อความรู้แนวทางการควบคุมระบบผลิตน้ำประปา
ทั้งนี้ได้รับความร่วมมือจากผู้บริหาร คณะกรรมการดูแลระบบประปา และผู้ดูแลระบบประปาเป็นอย่างดี