กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ทีม SEhRT ศอ.6 ชลบุรี ลงพื้นที่ ประสานการดำเนินงาน กรณีเกิดเหตุเพลิงไหม้ แทงค์สารเคมี จังหวัดระยอง
วันที่ 9 พฤษภาคม 2567 ทีม SEhRT ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี ลงพื้นที่ จังหวัดระยอง เพื่อดำเนินงานเฝ้าระวังผลกระทบด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม ด้านอาหารและน้ำ ด้านการจัดการขยะ ให้แก่ประชาชนในพื้นที่ ที่ได้รับผลกระทบ จากกรณีเกิดเหตุเพลิงไหม้แทงค์สารเคมี จังหวัดระยอง โดย ร่วมกับ สสจ.ระยอง และ อปท.ในพื้นที่ ณ จุดอพยพ โรงเรียนมาบตาพุดพันพิยาคาร ต.เนินพระ อ.เมือง จังหวัดระยอง