กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ร่วมกับ สสจ.ตราด จัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพผู้ปกครอง เพื่อส่งเสริมพัฒนาการเด็กในศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก จังหวัดตราด
วันที่ 9 พ.ค. 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตราด ขับเคลื่อนการยกระดับคุณภาพสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยด้านสุขภาพ (สพด.4D) โดยจัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพผู้ปกครอง เพื่อส่งเสริมพัฒนาการเด็กในศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก เขตสุขภาพที่ 6 ผ่านกระบวนการโรงเรียนพ่อแม่ ภายใต้โครงการคัดกรองและส่งเสริมพัฒนาการเด็กในศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก เขตสุขภาพที่ 6 ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กเทศบาลตำบลเขาสมิง อำเภอเขาสมิง จังหวัดตราด ผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย ผู้ปกครองในพื้นที่ตำบลเขาสมิงอำเภอเขาสมิง จังหวัดตราด จำนวน 35 คน