กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมเป็นวิทยากรในการประชุมโครงการพัฒนาศักยภาพเพื่อก้าวสู่โรงเรียนส่งเสริมสุขภาพระดับมาตรฐานสากล
วันที่ 7 พฤษภาคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี โดย นางวริสา คุณากรธำรง นักโภชนาการชำนาญการพิเศษ และคณะ ร่วมกับเทศบาลระยอง จัดประชุมโครงการพัฒนาศักยภาพเพื่อก้าวเข้าสู่โรงเรียนส่งเสริมสุขภาพระดับมาตรฐานสากล เพื่อพัฒนาศักยภาพครูอนามัยโรงเรียน ด้านการคัดกรองและส่งเสริมสุขภาพ เตรียมความพร้อมสู่การดำเนินงานโรงเรียนส่งเสริมสุขภาพระดับมาตรฐานสากล (GSHPS) ณ โรงแรมโกลเด้น ซิตี้ ระยอง ผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย ครู และบุคลากรในสังกัดเทศบาลนครระยอง จำนวน 200 คน