กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี ร่วมตรวจประเมินสถานประกอบการ ปลอดโรค ปลอดภัย กายใจเป็นสุข
วันที่ 7 พฤษภาคม 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรีมอบหมายให้ นางนพมณี สงวนพงศ์ หัวหน้ากลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับ ผู้แทนกองโรคจากการประกอบอาชีพและโรคจากสิ่งแวดล้อม สำนักงานป้องกันและควบคุมโรคที่ 6 จังหวัดชลบุรี และศูนย์สุขภาพจิตที่ 6 จังหวัดชลบุรี ลงพื้นที่ตรวจประเมิน บริษัท เวสเทิร์น ดิจิตอล สตอเรจ เทคโนโลยีส์ (ประเทศไทย) จำกัด จังหวัดปราจีนบุรี ภายใต้โครงการ สถานประกอบการ ปลอดโรค ปลอดภัย กายใจเป็นสุข โดยรับผิดชอบการตรวจประเมินด้านความปลอดภัย ในด้านการจัดการสุขาบาลอาหารและน้ำ ห้องน้ำ/ห้องส้วม การจัดการขยะ การจัดการน้ำเสียและสิ่งปฏิกูล ผลการประเมินสถานประกอบการมีการดำเนินการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมได้ตามมาตรฐานกรมอนามัย