กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ร่วมกับ สสจ.ฉะเชิงเทราจัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพผู้ปกครอง เพื่อส่งเสริมพัฒนาเด็กในศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก จังหวัดฉะเชิงเทรา
วันที่ 3 พ.ค. 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดฉะเชิงเทรา ขับเคลื่อนการยกระดับคุณภาพสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยด้านสุขภาพ (สพด.4D) โดยจัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพผู้ปกครอง เพื่อส่งเสริมพัฒนาการเด็กในศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก เขตสุขภาพที่ 6 ผ่านกระบวนการโรงเรียนพ่อแม่ ภายใต้โครงการคัดกรองและส่งเสริมพัฒนาการเด็กในศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก เขตสุขภาพที่ 6 ณ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบางกระเจ็ด หมู่ที่ 4 อำเภอบางคล้า จังหวัดฉะเชิงเทรา ผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย ผู้ปกครองในพื้นที่ตำบลบางกระเจ็ด อำเภอบางคล้า จังหวัดฉะเชิงเทรา จำนวน 35 คน