กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี กรมอนามัยมอบเสื้อ SEhRT ทีมปฏิบัติการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม รองรับภาวะฉุกเฉินทางสาธารณสุข ให้กับเครือข่ายในเขตสุขภาพที่ 6
วันที่ 1 พฤษภาคม 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี กรมอนามัย ได้มอบเสื้อ SEhRT ทีมปฏิบัติการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม รองรับภาวะฉุกเฉินทางสาธารณสุข ให้กับท่านนายแพทย์มณเฑียร คณาสวัสดิ์ ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุขสาธารณสุขเขตสุขภาพที่ 6 นายแพทย์มนู ศุกลสกุล สาธารณสุขนิเทศก์ และนางภารณี วสุเสถียร ผู้ช่วยผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข และมอบให้กับนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัด ในเขตสุขภาพที่ 6 ในเวทีการประชุมมคณะกรรมการบริหารเขตสุขภาพที่ 6 ครั้งที่ 4/2567 ณ ห้องประชุมสิริโสธร สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดฉะเชิงเทรา จังหวัดฉะเชิงเทรา เพื่อใช้ลงปฏิบัติการในช่วงเกิดภาวะฉุกเฉินทางสาธารณสุขและด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมในพื้นที่ต่อไป