กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 จัดประชุมเตรียมความพร้อมการสำรวจสถานการณ์เด็กปฐมวัย เขตสุขภาพที่ 6
วันที่ 1 พฤษภาคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี นำโดยนางศิริพร จริยาจิรวัฒนา รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่คลัสเตอร์สตรีและเด็กปฐมวัย จัดประชุมเตรียมความพร้อมการสำรวจสถานการณ์เด็กปฐมวัย เขตสุขภาพที่ 6 ณ ห้องประชุมสัตตบรรณ และผ่านระบบการประชุมทางไกล Cisco Webex มีวัตถุประสงค์เพื่อชี้แจงและเตรียมความพร้อมในการศึกษาสถานการณ์พัฒนาการเด็กปฐมวัยรายจังหวัด และศึกษาปัจจัยที่มีผลต่อพัฒนาการเด็กอายุ 9, 18, 30, 42 และ 60 เดือน ในเขตสุขภาพที่ 6 ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงานแม่และเด็กสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด และผู้ร่วมวิจัย เขตสุขภาพที่ 6