กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมเสริมความรู้การเลี้ยงดูและส่งเสริมสุขภาพในเด็กก่อนวัยรียนแก่ผู้ปกครอง ต้อนรับก่อนเปิดเทอม ศพด.บ้านท้องคุ้ง และศพด.บ้านหนองยายรัก ต.นาป่า จ.ชลบุรี
วันที่ 1 พฤษภาคม 2567 นายสุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 มอบหมายให้กลุ่มโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ โดยให้นางสาวนุชจรินทร์ พูลสวัสดิ์ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ เป็นวิทยากร ให้ความรู้การเลี้ยงดูและส่งเสริมสุขภาพในเด็กก่อนวัยเรียนแก่ผู้ปกครอง สำหรับศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านท้องคุ้ง และ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านหนองยายรัก ต้อนรับก่อนเปิดเทอม โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้ปกครองได้ตระหนักถึงคุณค่าของการเตรียมความพร้อม ของเด็กระดับปฐมวัย