![](https://hpc6.anamai.moph.go.th/web-upload/31x1af1f7ef8d871a3c2d13d7517b0e6d77/tinymce/images/67/%E0%B9%80%E0%B8%A1%E0%B8%A2%2067/321.jpg)
ทีม SEhRT ศอ.6 ชลบุรี ลงพื้นที่ ประสานการดำเนินงาน กรณีเพลิงไหม้โรงงานในพื้นที่อำเภอบ้านค่าย จังหวัดระยอง
วันนี้ 22 เมษายน 2567 ทีม SEhRT ศอ.6 ชลบุรี ลงพื้นที่ จังหวัดระยอง เพื่อประสานแผนการดำเนินงานเฝ้าระวังผลกระทบด้านสิ่งแวดล้อม ด้านอาหารและน้ำ จาก กรณีเพลิงไหม้โรงงานในพื้นที่อำเภอบ้านค่าย โดย ร่วมกับ สสจ.ระยอง และ อปท.ในพื้นที่ จะดำเนินการเฝ้าระวัง ด้านการเฝ้าระวังสุขาภิบาลอาหารและน้ำ ในวันที่ 23 เมษายน 2567 ดังนี้
1. เก็บตัวอย่างน้ำระบบประปา ผิวดิน หมู่ 4 อบต. บางบุตร
2. เก็บตัวอย่างน้ำระบบประปาผิวดินหมู่ 11 อบต. หนองบัว
3. เฝ้าระวังสุขาภิบาลอาหารและน้ำ ศูนย์อพยพ 3 แห่ง
- ศูนย์อพยพ อบต.บางบุตร
- ศูนย์อพยพ วัดหนองพวา
- ศูนย์อพยพ อบต. หนองบัว