กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ประชุมหารือแนวทางการขับเคลื่อนงานในเขตสุขภาพที่ 6 ร่วมกับคณะกรรมการ service plan สาขาตา และสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด 8 จังหวัด
วันที่ 17 เมษายน 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 กลุ่มพัฒนาส่งเสริมสุขภาพงานวัยเรียนจัดประชุมหารือแนวทางการขับเคลื่อนงานในเขตสุขภาพที่ 6 ร่วมกับคณะกรรมการ service plan สาขาตา และสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด 8 จังหวัด โดย นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 เป็นประธานในการประชุมครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์ เพื่อหารือแนวทางการขับเคลื่อนงานในโครงการเด็กไทยสายตาดี และประสานความร่วมมือทุกภาคส่วนแบบบูรณาการโดยประชุม online ผ่านระบบ Zoom Meeting ณ ห้องประชุมสัตบรรณ ศูนย์อนามัยที่ 6 ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงาน service plan สาขาตา ทั้ง 8 จังหวัด เจ้าหน้าที่สาธารณสุขจังหวัด และโรงพยาบาลในเขตุขภาพที่ 6 จำนวน 60 คน