กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 เข้าร่วมประกวดในกิจกรรม LIKE Talk Award ปี 8 รอบคัดเลือก
วันศุกร์ที่ 5 เมษายน 2567 แพทย์หญิงจิรัฏฐศรี สุวรรณบำรุงชัย ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี เข้าร่วมประกวดในกิจกรรม LIKE Talk Award ปี 8 รอบคัดเลือก นำเสนอเรื่อง LMC มีใจบริการ สานสัมพันธ์ประชาชน ณ โรบินสัน ไลฟ์สไตล์ ชลบุรี ผ่านระบบประชุมทางไกล (Video conference) เพื่อเป็นการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ กระตุ้นให้เกิดการสร้างผลงานวิชาการ นวัตกรรม นำไปสู่การพัฒนาองค์กรแห่งการเรียนรู้ โดยผลงานวิชาการที่เข้าร่วมนำเสนอครั้งนี้จะผ่านเข้าสู่รอบตัดสินในงานวิชาการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมแห่งชาติ ครั้งที่ 17 พ.ศ.2567 ที่จะขึ้นระหว่างวันที่ 7 – 9 ตุลาคม 2567 จำนวน 10 ผลงาน