กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 เข้าร่วมประชุมปรึกษาหารือการพัฒนาระบบบริการสุขภาพ (Service Plan) สาขาตา เพื่อชี้แนวทางและวางแผนการดำเนินงานโครงการเด็กไทยสายตาดี ปี 2567 ผ่านระบบ Online Cisco Webex
วันที่ 3 เมษายน 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ งานวัยเรียน โดย นางวริสา คุณากรธำรง นักโภชนาการชำนาญพิเศษ และผู้รับผิดชอบโครงการเด็กไทยสายตาดี เข้าร่วมประชุมปรึกษาหารือการพัฒนาระบบบริการสุขภาพ (Service Plan) สาขาตา เพื่อชี้แนวทางและวางแผนการดำเนินงานโครงการเด็กไทยสายตาดี ปี 2567 ผ่านระบบ Online Cisco Webex ผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงาน Service plan สาขาตา ระดับเขตสุขภาพ /จังหวัด/โรงพยาบาล / ศูนย์อนามัย และ เจ้าหน้าที่สาธารณสุขทั่วประเทศ จำนวน 400 คน