กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลัง ”สาสุข อุ่นใจ” รพ.สต.บางเกลือ จ.ฉะเชิงเทรา
วันที่ 4 เมษายน 2567 นางสาวภูริภัคพ์ พรหมมินทร์ หัวหน้ากลุ่งส่งเสริมความรอบรู้และสื่อสารสุขภาพ
ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังการดำเนินงาน สาสุขอุ่นใจ ของโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบางเกลือ อ.บางปะกง จ.ฉะเชิงเทรา ร่วมกับกองส่งเสริมความรอบรู้และสื่อสารสุขภาพ กรมอนามัย เพื่อเป็นการสร้างขวัญกำลังใจในการสร้างรับรู้และยกระดับหน่วยบริการสาธารณสุขให้เป็นองค์กรรอบรู้ด้านสุขภาพ ผ่านกิจกรรมมอบตรา สาสุข อุ่นใจ แก่นางสาวอุไร คล่องแคล่ว ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบางเกลือ ซึ่งเป็นการรับรองคุณภาพความเป็นมิตรของสถานบริการสุขภาพที่มุ่งเน้นให้ผู้ใช้บริการเข้าถึงและใช้ประโยชน์จากข้อมูลข่าวสาร ความรู้ และการบริการสุขภาพพื้นฐานอย่างเป็นธรรมและเท่าเทียม ด้วย