กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี ร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการสรุปผลการดำเนินงานและสรุปผลการตรวจราชการและนิเทศงาน เขตสุขภาพที่ 6 รอบที่ 1 ปีงบประมาณ พ.ศ.2567
วันที่ 1-2 เมษายน 2567 นายแพทย์มนู ศุกลสกุล สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 6 เป็นประธานประชุมเชิงปฏิบัติการสรุปผลการดำเนินงานและสรุปผลการตรวจราชการและนิเทศงาน เขตสุขภาพที่ 6 รอบที่ 1 ปีงบประมาณ พ.ศ.2567 โดยมีแพทย์หญิงพรเลขาบรรหาร ศุภวาท นายแพทย์เชี่ยวชาญ (ด้านสาธารณสุข) สำนักส่งเสริมสุขภาพ กรมอนามัย นางสาวศศิพร ตัชชนานุสรณ์ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี พร้อมด้วยทีมศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี เข้าร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการสรุปผลการดำเนินงานและสรุปผลการตรวจราชการและนิเทศงาน เขตสุขภาพที่ 6 รอบที่ 1 ปีงบประมาณ พ.ศ.2567 ประเด็นที่ 1 โครงการพระราชดำริฯ, ประเด็นที่ 4 ลดแออัด ลดรอคอย ลดป่วย ลดตาย, ประเด็นที่ 5 สถานชีวาภิบาล, ประเด็นที่ 7 ส่งเสริมการมีบุตร ประเด็นที่ 8 เศรษฐกิจสุขภาพ และนางศิริพร จริยาจิรวัฒนา รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี นำเสนอสรุปผลการตรวจราชการและนิเทศงาน เขตสุขภาพที่6 ประเด็น Area based : Regional Level การดูแลส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุกลุ่มติดสังคม ตัวชี้วัด : ร้อยละ 55 ผู้สูงอายุกลุ่มเสี่ยงได้รับการดูแลตามแผนส่งเสริมสุขภาพดี (Wellness plan) ณ ห้องประชุม ชั้น6 โรงแรมพรีมา พัทยา อ.บางละมุง จ.ชลบุรี