กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 และภาคีเครือข่าย ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมให้คำแนะนำ และตรวจคุณภาพน้ำ และอาหาร ณ ศูนย์ฝึกและอบรมเด็กและเยาวชน และสถานพินิจและคุ้มครองเด็กและเยาวชน จังหวัดชลบุรี
วันที่ 1 เมษายน 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี โดยเจ้าหน้าที่กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม และกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยรุ่น ร่วมกับเจ้าหน้าที่สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดชลบุรี สำนักงานสาธารณสุขอำเภอบ้านบึง โรงพยาบาลบ้านบึง และการประปาส่วนภูมิภาคสาขาบ้านบึง ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมให้คำแนะนำ และตรวจคุณภาพน้ำ และอาหาร ณ ศูนย์ฝึกและอบรมเด็กและเยาวชน และสถานพินิจและคุ้มครองเด็กและเยาวชน จังหวัดชลบุรี ภายใต้โครงการราชทัณฑ์ปัณสุข ทำความดี เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ โดยมีนายยุทธศักดิ์ รุ่งเรืองนรา ผู้อำนวยการสถานพินิจและคุ้มครองเด็กและเยาวชน และนายคมกฤษณ์ แสงจันทร์ ผู้อำนวยการศูนย์ฝึกและอบรมเด็กและเยาวชนบ้านบึง และคณะเจ้าหน้าที่ ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี