กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี ร่วมกิจกรรมรณรงค์ "สงกรานต์สุขใจ ส้วมสาธารณะไทย สะอาด ปลอดภัย ได้มาตรฐาน"
วันที่ 1 เมษายน 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี พร้อมด้วยคณะเจ้าหน้าที่ เข้าร่วมกิจกรรม รณรงค์ "สงกรานต์สุขใจ ส้วมสาธารณะไทย สะอาด ปลอดภัย ได้มาตรฐาน" ณ ท่าอากาศยานดอนเมือง โดยมีนายวัน อยู่บำรุง ผู้ช่วยรัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข ประธานเปิดงานรณรงค์ พร้อมด้วย เรืออากาศเอกปกป้อง สุวรรณโมฬี รองผู้อำนวยการท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ (สายปฏิบัติการ 1) แพทย์หญิงอัจฉรา นิธิอภิญญาสกุล อธิบดีกรมอนามัย นายอาชวิน อยู่บำรุง Happy Toilet Ambassador 2024 และผู้บริหารกระทรวงสาธารณสุข ผู้บริหารท่าอากาศยานดอนเมือง ร่วมงาน
บรรยากาศในงานได้รับเกียรติจาก แพทย์หญิงอัจฉรา นิธิอภิญญาสกุล อธิบดีกรมอนามัย ได้มอบป้ายรับรองส้วมสาธารณะ สะอาด ปลอดภัย ได้มาตรฐาน (HAS) ให้กับการท่าอากาศยานแห่งประเทศไทย พร้อมกับ เปิดตัวนายอาชวิน อยู่บำรุง Happy Toilet Ambassador 2024 และยังได้มีการรณรงค์ล้างมือ 7 ขั้นตอน พร้อมแจก สเปย์และเจลแอลกอฮอล์ ให้กับผู้ใช้บริการสนามบินดอนเมือง ด้วย