กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 โดยกลุ่มงานสตรีและเด็กปฐมวัยลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังและประเมินมาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็กสำหรับสถานพยาบาลและเครือข่ายระดับจังหวัด เขตสุขภาพที่ 6
วันที่ 29 มีนาคม 67 ศูนย์อนามัยที่ 6 กลุ่มงานสตรีและเด็กปฐมวัย นำโดยนางปาณิสรา สิทธินาม พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ และคณะกรรมการประเมินมาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็กสำหรับสถานพยาบาลและเครือข่ายระดับจังหวัด เขตสุขภาพที่ 6 (ทีมจังหวัดชลบุรี) นำโดยนายแพทย์สำราญ วิมุตติโกศล นายแพทย์เชี่ยวชาญ โรงพยาบาลชลบุรี ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังและประเมินมาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็กสำหรับสถานพยาบาลและเครือข่ายระดับจังหวัด ณ โรงพยาบาลระยอง จังหวัดระยอง ในการนี้ได้รับเกียรติจาก นายแพทย์ภูษิต ทรัพย์สมพล ผู้อำนวยการโรงพยาบาลระยอง กล่าวต้อนรับและนำทีมคณะผู้บริหาร แพทย์ สูติแพทย์ กุมารแพทย์ พยาบาล และเจ้าหน้าที่สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดระยองร่วมรับการเยี่ยมเสริมพลังและประเมินมาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็กฯ โดยผลการประเมิน ผ่านเกณฑ์มาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็กฯในระดับดี ซึ่งคณกรรมการฯได้ให้ข้อเสนอแนะแนวทางในพัฒนาหน่วยบริการสาธารณสุขตามกระบวนการคุณภาพและการจัดบริการที่ได้มาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็กฯ ต่อไป