กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ลงพื้นที่สร้างความรอบรู้ในการดูแลสุขภาพกลุ่มหญิงตั้งครรภ์ และพ่อแม่ผู้เลี้ยงดูเด็กปฐมวัย ในอำเภอบ้านบึง จังหวัดชลบุรี
วันที่ 29 มี.ค. 2567 นางสาวลลิตา สิงห์โตทอง เลขานุการสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี ได้ให้เกียรติเปิดการประชุมโครงการการส่งเสริมสุขภาพ 4 กลุ่มวัยระดับพื้นที่ โดยทีมแม่และเด็กศูนย์อนามัยที่ 6 ได้เป็นวิทยากรสร้างความรอบรู้ในการดูแลสุขภาพตั้งแต่เตรียมความพร้อมก่อนตั้งครรภ์ ระยะตั้งครรภ์ หลังคลอด และการดูแลเด็กปฐมวัย ซึ่งมีกลุ่มเป้าหมายเข้าร่วมได้แก่หญิงตั้งครรภ์ พ่อแม่ผู้เลี้ยงดูเด็กปฐมวัย และอสม.ในอำเภอบ้านบึง จังหวัดชลบุรี โดยประสานความร่วมมือกับองค์การบริหารส่วนจังหวัดชลบุรี