กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี ร่วมประชุมการติดตามและประเมินผลการดำเนินงานกรมอนามัย รอบ 6 เดือน
วันที่ 27 - 29 มีนาคม 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี พร้อมด้วยคณะผู้บริหารของศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี ร่วมการประชุมเชิงปฏิบัติการเรื่อง "การติดตามและประเมินผลการดำเนินงาน กรมอนามัย รอบ 6 เดือน" ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ณ โรงแรมเดอะเกรซ อัมพวา จ.สมุทรสงคราม โดยมี แพทย์หญิงอัจฉรา นิธิอภิญญาสกุล อธิบดีกรมอนามัย เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมและบรรยายพิเศษฯ การประชุมครั้งนี้จัดขึ้นเพื่อติดตามและประเมินผลการดำเนินงานตามแผนปฏิบัติการ รอบ 6 เดือน และนำผลการดำเนินงานมาปรับปรุง/พัฒนาการดำเนินงานในไตรมาสที่ 3 และ 4 และการปรับปรุงแผนปฏิบัติการประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 รวมถึงใช้เป็นข้อมูลประกอบการชี้แจงงบประมาณรายจ่ายประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2568 โดยมีกิจกรรมประกอบด้วย การบรรยาย การประชุมกลุ่มเพื่อการยกระดับมาตรการการขับเคลื่อนภารกิจส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม