กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมเป็นวิทยากรในโครงการอบรมพัฒนาศักยภาพคณะกรรมการพัฒนาและประเมินโรงเรียนส่งเสริมสุขภาพระดับมาตรฐานสากล จ.จันทบุรี ปีงบประมาณ 2567
วันที่ 25 มีนาคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ งานวัยเรียน ร่วมเป็นวิทยากรในโครงการอบรมพัฒนาศักยภาพคณะกรรมการพัฒนาและประเมินโรงเรียนส่งเสริมสุขภาพระดับมาตรฐานสากล จ.จันทบุรี ปีงบประมาณ 2567 โดยมี นายแพทย์อภิรักษ์ พิศุทธิ์อาภรณ์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดจันทบุรี เป็นประธานในพิธี การอบรมมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพคณะกรรมการพัฒนาและประเมินโรงเรียนส่งเสริมสุขภาพระดับมาตรฐานสากลให้มีประสิธิภาพมากยิ่งขึ้น ผู้เข้าร่วมประชุมเป็นบุคลากรสาธารณสุข บุคลากรทางการศึกษาในพื่นที่จังหวัดจันทบุรี ณ ห้องประชุมพลอยจันทร์ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดจันทบุรี