กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 พร้อมคณะ จัดกิจกรรมตรวจสุขภาพบุคคลากรศูนย์ฝึกอาชีพเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ ครบ 36 พรรษา จังหวัดชลบุรี ประจำปีงบประมาณ 2567
วันที่ 21 มีนาคม 2567 เเพทย์หญิงจิรัฏฐศรี สุวรรณบำรุงชัย นายเเพทย์ชำนาญการ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 6 พร้อมคณะ จัดกิจกรรมตรวจสุขภาพบุคลากรศูนย์ฝึกอาชีพเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ ครบ 36 พรรษา จังหวัดชลบุรี ประจำปีงบประมาณ 2567 โดยมี นางวสมน ทิพณีย์ ผู้อำนวยการศูนย์เรียนรู้การพัฒนาสตรีและครอบครัวเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเทพฯ 36 พรรษา จังหวัดชลบุรี ได้ส่งเสริมให้บุคลากรทุกคนได้เข้ารับการตรวจสุขภาพประจำปี ซึ่งทางศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี สนับสนุนการประเมินความดันโลหิต วัดรอบเอว ตรวจเลือด ปัสสาวะ เเละอุจจาระ พร้อมทั้งอำนวยความสะดวกโดยใช้รถ X-Ray Mobile แบบ One Stop Service ทั้งนี้เพื่อเป็นการคัดกรอง ค้นหา และเฝ้าระวังปัจจัยเสี่ยงต่อการเกิดโรคของตนเอง เข้าถึงระบบการรักษาที่เหมาะสม สามารถปฏิบัติงานได้อย่างมีประสิทธิภาพต่อไป