กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมต้อนรับคณะศึกษาดูงานหลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาสาธารณสุขศาสตร์ คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยราชภัฏสุรินทร์
วันที่ 20 มีนาคม 2567 นำโดยนายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และบุคลากร ร่วมต้อนรับคณะศึกษาดูงานหลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาสาธารณสุขศาสตร์ คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยราชภัฏสุรินทร์ ณ ห้องประชุมประกายพฤกษ์ ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี และมีการนำเสนองานส่งเสริมสุขภาพอนามัยแม่และเด็ก ในเขตสุขภาพที่ 6 นางปาณิสรา สิทธินาม หัวหน้ากลุ่มงานอนามัยแม่และเด็ก ต่อด้วยการบรรยายเรื่อง การให้บริการแบบบูรณาการเวชศาสตร์วิถีชีวิต (Lifestyle Medicine) โดย พญ.จิรัฏฐศรี สุวรรณบำรุงชัย ผู้อำนวยการโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ และคณะศึกษาดูงานฯ เข้าเยี่ยมชม การดำเนินงาน งานอนามัยแม่และเด็กและคลินิกนมแม่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ นำโดย นางสาวนุชจรินทร์ พูลสวัสดิ์ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ ในการศึกษาดูงานในครั้งนี้มีคณะอาจารย์ เจ้าหน้าที่ และนักศึกษา เข้าร่วมกิจกรรมศึกษาดูงานทั้งสินจำนวน 74 คน เพื่อให้นักศึกษาได้รับความรู้และประสบการณ์จากแหล่งการเรียนรู้จริง และนำไปพัฒนาในการเรียนการสอนต่อไป