กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมจัดนิทรรศการฯ โครงการวัยทำงานสุขภาพดี มีความสุขอายุยืนยาว ณ เทศบาลตำบลบ้านสวน จังหวัดชลบุรี
วันที่ 15 มีนาคม 2567 เวลา 08.00 น.-12.00 น. งานอนามัยแม่และเด็กวัยเรียนวัยรุ่น กลุ่มงานโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี นำโดยนางสาวนุชจรินทร์ พูลสวัสดิ์ ตำแหน่งพยาบาลวิชาชีพชำนาญการ และคณะ ได้เข้าร่วม โครงการวัยทำงานสุขภาพดี มีความสุขอายุยืนยาว ซึ่งจัดขึ้นโดยเทศบาลตำบลบ้านสวน จังหวัดชลบุรี โดยร่วมจัดนิทรรศการ ทดสอบความอ่อนตัว ทดสอบแรงบีบมือ รวมทั้งให้คำแนะนำในเรื่องการยศาสตร์และการปฏิบัติตน เพื่อให้ผู้เข้าร่วมโครงการได้นำไปปรับใช้ในชีวิตประจำวันต่อไป