กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 จัดการจัดอบรม BLS:Basic life support รุ่นที่ 2
วันที่ 15 มีนาคม 2567 กลุ่มงานโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 6 จัดการจัดอบรม BLS:Basic life support รุ่นที่ 2 ให้แก่บุคลากรศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี โดยมีทีมวิทยากรจากโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 6 ได้แก่ แพทย์หญิงจิรัฐศรี สุวรรณบำรุงชัย นายแพทย์ชำนาญการ และนายแพทย์ศุภณัช วรินทราวาท นายแพทย์ชำนาญการ และทีมพยาบาลวิชาชีพ การจัดอบรมครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อให้บุคลากรมีความรู้และทักษะในเรื่องการปฐมพยาบาลและการช่วยฟื้นคืนชีพขั้นพื้นฐาน สามารถช่วยเหลือผู้ที่ได้รับบาดเจ็บหรือเจ็บป่วยให้พ้นจากอันตรายได้อย่างถูกต้องและมีประสิทธิภาพและสามารถนำความรู้ไปประยุกต์ใช้ในชีวิตประจำวันได้