กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมงานวันคล้ายวันสถาปนากรมอนามัย ครบรอบ 72 ปี "กรมอนามัย ส่งเสริมเมืองสุขภาพดี"
อนามัยที่ 6 พร้อมด้วยคณะผู้บริหารฯ ร่วมงานวันคล้ายวันสถาปนากรมอนามัย ครบรอบ 72 ปี ณ บริเวณโถงอาคาร 1 ชั้น 1 กรมอนามัย โดยกิจกรรมช่วงเช้ามีการทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ จำนวน 9 รูป และร่วมแสดงความยินดีกับคนดีศรีอนามัยระดับกรม ประจำปี 2566 กิจกรรมในครั้งนี้ทางศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี ได้เข้าร่วมกิจกรรม และรับชม Live สดผ่าน FB กรมอนามัย กระทรวงสาธารณสุข และร่วมร้องเพลงเทิดพระบิดา ผ่าน ระบบ Zoom Meeting โดยพร้อมเพรียงกันทั้งในส่วนกลางและส่วนภูมิภาค