กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ลงพื้นที่ตรวจประเมินมาตรฐานสิ่งจำเป็นในการดำรงชีวิตสำหรับผู้ต้องขังในเรือนจำ จากผู้ประเมินภายนอก ครั้งที่ 1 ปี 2567 ณ ทัณฑสถานหญิงชลบุรี อำเภอเมืองชลบุรี
วันที่ 11 มีนาคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี นำโดยนางนพมณี สงวนพงศ์ หัวหน้ากลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม และกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน ร่วมกับนายกฤษพล ขันธะกาด สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดชลบุรี และคณะ นายกอบโชค ซื่อตรง สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองชลบุรี และนางสุพรรณี วิชกูล โรงพยาบาลชลบุรี และคณะ ลงพื้นที่ตรวจประเมินมาตรฐานสิ่งจำเป็นในการดำรงชีวิตสำหรับผู้ต้องขังในเรือนจำ จากผู้ประเมินภายนอก ครั้งที่ 1 ปี 2567 ณ ทัณฑสถานหญิงชลบุรี อำเภอเมืองชลบุรี จังหวัดชลบุรี ภายใต้โครงการราชทัณฑ์ปัณสุข ทำความดี เพื่อชาติ ศาสตร์ กษัตริย์ โดยมีนางโสภิต โหมดม่วง นักทัณฑวิทยาชำนาญการพิเศษ ให้การต้อนรับและรับการตรวจประเมินฯเป็นอย่างดี