กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 11-12 มีนาคม 2567 นายแพทย์มณเฑียร คณาสวัสดิ์ ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 6 ประธานการตรวจราชการและนิเทศงาน กรณีปกติ เขตสุขภาพที่ 6 จังหวัดระยอง รอบที่ 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 พร้อมด้วยนายแพทย์มนู ศุกลสกุล สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 6 และนางศิริพร จริยาจิรวัฒนา รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่6 ชลบุรี นำทีมตรวจราชการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี เข้าร่วมประชุม ประเด็นที่ 1 โครงการพระราชดำริฯ, ประเด็นที่ 4 ลดแออัด ลดรอคอย ลดป่วย ลดตาย, ประเด็นที่ 5 สถานชีวาภิบาล, ประเด็นที่ 7 ส่งเสริมการมีบุตร ประเด็นที่ 8 เศรษฐกิจสุขภาพ และนางศิริพร จริยาจิรวัฒนา รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี นำเสนอสรุปผลการตรวจราชการและนิเทศงานจังหวัดระยอง ประเด็น Area based : Regional Level การดูแลส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุกลุ่มติดสังคม ตัวชี้วัด : ร้อยละ 55 ผู้สูงอายุกลุ่มเสี่ยงได้รับการดูแลตามแผนส่งเสริมสุขภาพดี (Wellness plan) ณ ห้องประชุมประดู่ทอง อาคารบูรพาทิศ ชั้น H โรงพยาบาลระยอง