กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี ส่งเสริมสุขภาพตนเองและทารกในครรภ์ ณ โรงงานแวนด้าแพค จำกัด
วันที่ 8 มีนาคม 2567 เวลา 11.00 น.-12.00 น. งานอนามัยแม่และเด็กวัยเรียนวัยรุ่น กลุ่มงานโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี นำโดยนางสาวนุชจรินทร์ พูลสวัสดิ์ และนางสุวิมล เสาวรส พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ เข้าร่วมให้ความรู้แก่หญิงตั้งครรภ์ ณ โรงงานแวนด้าแพค จำกัด เนื่องในวันสตรีสากล เพื่อให้หญิงตั้งครรภ์มีทักษะในการดูแล ส่งเสริมสุขภาพตนเองและทารกในครรภ์ ตลอดจนหลังคลอดต่อไป