กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี ร่วมตรวจราชการและนิเทศงานกระทรวงสาธารณสุข กรณีปกติ เขตสุขภาพที่ 6 จังหวัดจันทบุรี รอบที่ 1 ประจำปีงบประมาณ 2567
วันที่ 6 -7 มีนาคม 2567 นายแพทย์มนู ศุกลสกุล สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 6 ประธานการตรวจราชการและนิเทศงาน กรณีปกติ เขตสุขภาพที่ 6 จังหวัดจันทบุรี รอบที่ 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 พร้อมด้วย นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี นำทีมตรวจราชการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี เข้าร่วมประชุม วิเคราะห์ข้อมูล และ เสนอแนะแนวทางการพัฒนา ประเด็นที่ 1 โครงการพระราชดำริฯ, ประเด็นที่ 4 ลดแออัด ลดรอคอย ลดป่วย ลดตาย, ประเด็นที่ 5 สถานชีวาภิบาล, ประเด็นที่ 7 ส่งเสริมการมีบุตร และประเด็นที่ 8 เศรษฐกิจสุขภาพ พร้อมทั้งลงพื้นที่เก็บข้อมูลและเยี่ยมเสริมพลัง ณ ชุมชนบ้านเขาตาหน่วย อำเภอแหลมสิงห์ และ ทัณฑสถานเปิดทุ่งเบญจา จังหวัดจันทบุรี และนายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี นำเสนอสรุปผลการตรวจราชการและนิเทศงานจังหวัดจันทบุรี ประเด็น Area based : Regional Level การดูแลส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุกลุ่มติดสังคม ตัวชี้วัด : ร้อยละ 55 ผู้สูงอายุกลุ่มเสี่ยงได้รับการดูแลตามแผนส่งเสริมสุขภาพดี (Wellness plan) ณ ห้องประชุมพลอยจันท์ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดจันทบุรี จังหวัดจันทบุรี