กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
งานอนามัยแม่และเด็กวัยเรียนวัยรุ่น กลุ่มงานโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 6 ส่งเสริมให้ความรู้ด้านการส่งเสริมสุขภาพ แก่นักเรียน โรงเรียนอนุบาลวัดอรัญญิกาวาส จังหวัดชลบุรี
วันที่ 6 มีนาคม 2567 เวลา 8.00 น.-12.00 น. งานอนามัยแม่และเด็กวัยเรียนวัยรุ่น กลุ่มงานโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 6 นำโดยนางสาวนุชจรินทร์ พูลสวัสดิ์ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ และคณะ ร่วมเป็นวิทยากรในโครงการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยนักเรียน ณ โรงเรียนอนุบาลวัดอรัญญิกาวาส จังหวัดชลบุรี ซึ่งมีนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 - 6 จำนวน 96 คน เข้าร่วมโครงการ โดยมีการให้ความรู้ในเรื่องสุขอนามัย การดูแลสุขภาพช่องปาก การปฐมพยาบาลเบื้องต้น และความรู้ในเรื่องโรคติดต่อที่พบบ่อยในเด็ก