กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี ร่วมกับเครือข่ายสาธารณสุข จังหวัดสมุทรปราการ ลงพื้นที่ตรวจประเมินมาตรฐานสิ่งจำเป็นในการดำรงชีวิตสำหรับผู้ต้องขังในเรือนจำ จากผู้ประเมินภายนอก ครั้งที่ 1 ปี 2567 ณ เรือนจำกลางสมุทรปราการ จังหวัดสมุทรปราการ
วันที่ 5 มีนาคม 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี นำโดยนางสาวศศิพร ตัชชนานุสรณ์ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี (ด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม) พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม และกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน ร่วมกับนายธงชัย วิเศษบุปผา รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ นางละออ ประเทืองจิตร์ ผู้ช่วยนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ เจ้าหน้าที่สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสมุทรปราการ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอบางบ่อ และโรงพยาบาลบางบ่อ ลงพื้นที่ตรวจประเมินมาตรฐานสิ่งจำเป็นในการดำรงชีวิตสำหรับผู้ต้องขังในเรือนจำ จากผู้ประเมินภายนอก ครั้งที่ 1 ปี 2567 ณ เรือนจำกลางสมุทรปราการ จังหวัดสมุทรปราการ ภายใต้โครงการราชทัณฑ์ปัณสุข ทำความดี เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ โดยมีนายสุวัฒน ชัยพรภัทร นักทัณฑวิทยาชำนาญการพิเศษ ผอ.ส่วนทัณฑปฏิบัติและส่วนสวัสดิการผู้ต้องขัง และนางสุกฤตา วงศ์ไชยวัฒน์นิติ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ รักษาการพยาบาลวิชาชีพชำนาญการ ผอ.ส่วนการพยาบาล ให้การต้อนรับและรับการตรวจประเมินฯเป็นอย่างดี