กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมพิธีเปิดงานประจำปีปิดทองหลวงพ่อประกอบ สีตธมฺโม วัดนาเขื่อน ปีที่ 27
วันที่ 1 มีนาคม 2567 ณ ศาลาการเปรียญวัดนาเขื่อน ตำบลนาป่า อำเภอเมืองชลบุรี จังหวัดชลบุรี นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 และคณะ ร่วมพิธีเปิดงานประจำปีปิดทองหลวงพ่อประกอบ สีตธมฺโม วัดนาเขื่อน ปีที่ 27 โดยมี นายธวัชชัย ศรีทอง ผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี เป็นประธานพิธีเปิด ซึ่งการจัดงานประจำปีในครั้งนี้ได้เปิดให้ศิษยานุศิษย์และประชาชนผู้มีจิตศรัทธาได้กราบไหว้ขอพรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ปิดทองหลวงพ่อประกอบ สีตธมฺโม อดีตเจ้าอาวาสวัดนาเขื่อน เพื่อความเป็นสิริมงคล กำหนดการจัดงานระหว่างวันที่ 1-3 มีนาคม 2567 ณ วัดนาเขื่อน อำเภอเมืองชลบุรี จังหวัดชลบุรี