กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ลงพื้นที่เฝ้าระวังเชิงรุก พร้อมทั้งให้ข้อเสนอแนะตามพระราชบัญญัติควบคุมส่งเสริมการตลาดอาหารสำหรับทารกและเด็กเล็ก พ.ศ.2560 ในพื้นที่จังหวัดจันทบุรี
วันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี มอบหมายให้พนักงานเจ้าหน้าที่ตามพระราชบัญญัติควบคุมส่งเสริมการตลาดอาหารสำหรับทารกและเด็กเล็ก พ.ศ.2560 กลุ่มสตรีและเด็กปฐมวัยลงพื้นที่เฝ้าระวังเชิงรุก พร้อมทั้งให้ข้อเสนอแนะตามพระราชบัญญัติฯ ในพื้นที่จังหวัดจันทบุรีร่วมกับกรมอนามัย จากการลงพื้นที่ร้านขายยา ร้านนายายอามเภสัช และร้านศาลาโอสถ จังหวัดจันทบุรี ไม่พบการละเมิดพระราชบัญญัติฯ