กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 เฝ้าระวังภาวะขาดสารไอโอดีนในเด็กปฐมวัย และผู้สูงอายุ จังหวัดระยอง เดือนกุมภาพันธ์ 2567
ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดระยอง ประสานความร่วมมือกับ โรงพยาบาล และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล ดำเนินการสุ่มสำรวจการขาดสารไอโอดีนเพื่อเฝ้าระวังภาวะขาดสารไอโอดีนในเด็กปฐมวัย และผู้สูงอายุ พร้อมทั้งตรวจคุณภาพไอโอดีนในเกลือบริโภค ในพื้นที่จังหวัดระยอง