กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพและเพิ่มพูนความรู้และทักษะการปฏิบัติด้านการส่งเสริมโภชนาการและการเจริญเติบโตของเด็กปฐมวัย
วันที่ 19 - 20 ก.พ. 2567 กลุ่มสตรีและเด็กปฐมวัย ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี และภาคีเครือข่าย ตำบลคลองพลู อำเภอเขาคิชฌกูฏ จังหวัดจันทบุรี เข้าร่วมพัฒนาศักยภาพและเพิ่มพูนความรู้และทักษะการปฏิบัติด้านการส่งเสริมโภชนาการและการเจริญเติบโตของเด็กปฐมวัย โดยสำนักโภชนาการ กรมอนามัย ได้มีการพัฒนารูปแบบการจัดการปัญหาภาวะทุพโภชนาการในเด็กปฐมวัยไทย ผ่าน Model “3ส สร้างเด็กปฐมวัยไทย แก้ไขปัญหาเตี้ย ผอม อ้วน“ เพื่อเป็นแนวทางการขับเคลื่อนงานในพื้นที่อย่างยั่งยืน ณ โรงแรมแกรนด์ริชมอนด์ สไตลิช คอนเวนชั่น จังหวัดนนทบุรี