กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 โดยกลุ่มงานสตรีและเด็กปฐมวัย จัดประชุมพัฒนาศักยภาพทีมประเมินมาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็กสำหรับสถานพยาบาลและเครือข่ายระดับจังหวัด เขตสุขภาพที่ 6
วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 กลุ่มงานสตรีและเด็กปฐมวัย นำโดยนางปาณิสรา สิทธินาม พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ หัวหน้ากลุ่มงานสตรีและเด็กปฐมวัย พร้อมด้วยคณะทำงาน จัดประชุมเพื่อพัฒนาศักยภาพทีมประเมินมาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็กสำหรับสถานพยาบาลและเครือข่ายระดับจังหวัด เขตสุขภาพที่ 6 ผ่านระบบ web conference โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากรและพัฒนาระบบการให้บริการตามมาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็กและเครือข่ายระดับจังหวัดในระบบออนไลน์ ทั้งนี้ได้รับความร่วมมือจากคณะกรรมการมาตรฐานงานอนามัยแม่และเด็กฯ ระดับเขต ระดับจังหวัด ร่วมทั้งหน่วยบริการในเขตสุขภาพที่ 6 เข้าร่วมประชุมจำนวน 120 คน