กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศอ.6 ร่วมโครงการพาหมอไปหาประชาชน เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รพ.พนัสนิคม จ.ชลบุรี แห่งแรกในเขตสุขภาพที่ 6
นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 นำคณะเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 6 จังหวัดชลบุรี ร่วมโครงการพาหมอไปหาประชาชน เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคล
เฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ วันที่ ๑๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ ณ โรงพยาบาลพนัสนิคม จ.ชลบุรี โดยมีนายวิชาญ มีนชัยนันท์ ที่ปรึกษารัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข เป็นประธานพิธีเปิดโครงการฯ และนายแพทย์สุรโชค ต่างวิวัฒน์ รองปลัดกระทรวงสาธารณสุข กล่าวรายงานวัตถุประสงค์การจัดงานครั้งนี้ ซึ่งมีนายธวัชชัย ศรีทอง ผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี นายแพทย์มนู ศุกลสกุล สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ ๖
นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัด 8 จังหวัด และผู้บริหารระดับสูงของกระทรวงสาธารณสุข
ข้าราชการ เจ้าหน้าที่ เข้าร่วมพิธีเปิด ครั้งนี้
ทางศูนย์อนามัยที่ 6 ได้ จัดบูธนิทรรศการ การส่งเสริมสุขภาพประชาชนตามกลุ่มวัย การส่งเสริมการมีบุตร คลินิกส่งเสริมการมีบุตร และคลินิกเวชศาสตร์วิถีชีวิต ซึ่งเป็นคลินิคที่เหมาะกับประชาชนในการปรับเปลี่ยนพฤติกรรมด้านสุขภาพ ให้ประชาชนมีสุขภาพดี ทั้งยังประชาสัมพันธ์การเปิดให้บริการของคลินิค ซึ่งเป็นแห่งแรกของเขตสุขภาพที่ 6 ณ ห้างสรรพสินค้า โรบินสันไลฟ์สไตล์ อมตะ จ.ชลบุรี ให้กับคณะผู้บริหารฯและประชาชน ได้รับทราบอีกด้วย