กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดระยอง ลงพื้นที่ขับเคลื่อนองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นสู่เมืองสุขภาพดี ณ เทศบาลตำบลปากน้ำประแส จ.ระยอง
วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 โดยกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดระยอง ลงพื้นที่ขับเคลื่อนเมืองสุขภาพดี ณ เทศบาลตำบลปากน้ำประแส จังหวัดระยอง โดยมี นายชัยณัฐ อ่อนตา รองนายกเทศมนตรีตำบลปากน้ำประแส และคณะเจ้าหน้าที่ ให้การต้อนรับ พร้อมทั้ง ร่วมวิเคราะห์ประเด็นตัวชี้วัดแนวทางการขับเคลื่อนเมืองสุขภาพดี และให้คำปรึกษา ข้อเสนอแนะในประเด็นตัวชี้วัดต่างๆ ทั้ง 3 องค์ประกอบ ได้แก่ 1.ด้านสิ่งแวดล้อมที่เอื้อต่อสุขภาพ 2.ด้านสถานที่เอื้อต่อสุขภาพ และ 3.ด้านประชาชนรอบรู้และสุขภาพดี เพื่อยกระดับการส่งเสริมสุขภาพ และการจัดการอนามัยสิ่งแวดล้อมให้ได้มาตรฐาน ขับเคลื่อนองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นสู่เมืองสุขภาพดีในเขตสุขภาพที่ 6 ต่อไป