กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมเป็นวิทยากรในการประชุมชี้แจงแนวทางการขับเคลื่อนงานและพัฒนาศักยภาพครูอนามัยโรงเรียน จังหวัดระยอง
วันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2567 ศูนย์อนามัยที่ 6 ชลบุรี โดย นางวริสา คุณากรธำรง นักโภชนาการชำนาญการพิเศษ และคณะ ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดระยอง จัดประชุมชี้แจงแนวทางการขับเคลื่อนงานและพัฒนาศักยภาพครูอนามัยโรงเรียน เพื่อชี้แจงแนวทางการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพกลุ่มวัยเรียน และพัฒนาศักยภาพครูอนามัยโรงเรียน ด้านการคัดกรองและส่งเสริมสุขภาพ เตรียมความพร้อมสู่การดำเนินงานโรงเรียนส่งเสริมสุขภาพระดับมาตรฐานสากล(GSHPS) ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดระยอง ผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย ครูอนามัยโรงเรียน เจ้าหน้าที่สาธารณสุข เจ้าหน้าที่ศึกษาธิการ จังหวัด และสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาระยอง เขต 1 และ เขต 2 และภาคีเครือข่ายที่เกี่ยวข้องในจังหวัดระยอง จำนวน 35 คน