กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันพุธที่ 7 กุมภาพันธ์ 2567 นายแพทย์สุทัศน์ ไชยยศ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 6 ร่วมประชุมเปิดตัวโครงการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานในสถานประกอบกิจการเพื่อสร้างเสริมการมีวิถีชีวิตสุขภาวะใน 4 มิติ (กาย ใจ สังคม จิตปัญญา) ณ ห้องประชุมสโมสรทหารบก วิภาวดี กรุงเทพมหานคร โดย แพทย์หญิงอัจฉรา นิธิอภิญญาสกุล อธิบดีกรมอนามัย ประธานพิธีเปิดฯ
ในการประชุมครั้งนี้ได้มีพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงการบูรณาการความร่วมมือ เพื่อขับเคลื่อนโครงการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานในสถานประกอบกิจการเพื่อสร้างเสริมการมีวิถีชีวิตสุข
ภาวะใน 4 มิติ (กาย ใจ สังคม จิตปัญญา) ร่วมกับสำนักงานกองทุนสนับสนุนการสร้างเสริมสุขภาพ สำนัก 8 แห่ง สถานประกอบกิจการต้นแบบ 35 แห่ง
เป็นการทำประชาพิจารณ์เพื่อรับฟังความคิดเห็น (ร่าง) แผนบูรณาการเพื่อการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานซึ่งมีกลุ่มนักวิชาการหน่วยงาน องค์กรที่เกี่ยวข้อง กลุ่มสถานประกอบกิจการ หรือผู้มีส่วนได้ส่วนเสีย พร้อมทั้งมีการสรุปการประชุมประชาพิจารณ์
ต่อจากนั้น แพทย์หญิงอัจฉรา นิธิอภิญญาสกุล อธิบดีกรมอนามัย ประธานพิธีเปิดตัวโครงการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานในสถานประกอบกิจการเพื่อสร้างเสริมการมีวิถีชีวิตสุขภาวะใน 4 มิติ (กาย ใจ สังคม จิตปัญญา) และพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงการบูรณาการความร่วมมือ เพื่อขับเคลื่อนโครงการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานในสถานประกอบกิจการเพื่อสร้างเสริมการมีวิถีชีวิตสุขภาวะใน 4 มิติ (กาย ใจ สังคม จิตปัญญา)